วันที่ 12 มิถุนายน 2567 กองการศึกษา เทศบาลตำบลท่าข้าม ดำเนินการจัดโครงการพัฒนาหลักสูตรศูนย์พัฒนาเด็กเล็ก ประจำปี 2567 เพื่อปรับปรุงหลักสูตรการศึกษาให้มีความสอดคล้องกับสภาพการเปลี่ยนแปลงตามนโยบายการพัฒนาการศึกษาปฐมวัยของกระทรวงศึกษาธิการ อีกทั้งยังเป็นการส่งเสริมสร้างครูผู้สอนให้มีความรู้ ความเข้าใจ ตลอดจนสามารถทบทวนหลักสูตรการศึกษาปฐมวัย และสามารถตั้งเป้าหมายในการพัฒนาคุณภาพเด็ก และกระบวนการจัดการหลักสูตรการศึกษาปฐมวัยที่นำไปสู่การปฏิบัติได้อย่างเหมาะสม
ในการนี้ ได้รับเกียรติจาก นางสาวธัญสุตา เทพพิทักษ์ รองปลัดเทศบาลตำบลท่าข้าม เป็นประธานกล่าวเปิดโครงการ พร้อมด้วยบุคลากรทางการศึกษา พนักงานเทศบาล เข้าร่วมโครงการในครั้งนี้ด้วย