เทศบาลตำบลท่าข้าม ขอเชิญประชาชนร่วมกิจกรรม "เดิน วิ่ง ปั่น ธงตราสัญลักษณ์งานเฉลิมพระเกียรติ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว" เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 เพื่อร่วมแสดงความจงรักภักดี และน้อมสำนึกในมหากรุณาธิคุณของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว
วันที่ 9 มิถุนายน 2567 เวลา 09.00 น. โดยประมาณ ขบวนเดิน วิ่ง ปั่น ธงตราสัญลักษณ์ จากจังหวัดชลบุรี มาถึงบริเวณลานอเนกประสงค์เชิงสะพานเทพหัสดิน ตำบลท่าข้าม อำเภอบางปะกง จังหวัดฉะเชิงเทรา
ผู้เข้าร่วมกิจกรรมฯ แต่งกาย : เสื้อเหลืองตราสัญลักษณ์ 72 พรรษา / เสื้อโทนสีเหลือง